SD Gundam Capsule Fighter Online

ค้นหา
SD Gundam Capsule Fighter Online หน้าหลัก Pilot Talk ★★★ FAQ รวมทุกปัญหา และข้อสงส ...
ดู: 52078|ตอบ: 164
go

★★★ FAQ รวมทุกปัญหา และข้อสงสัย ตั้งแต่ติดตั้งไปจนถึงเล่นเกม! ★★★    

Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96Rank: 96

gPoint
1382  
เครดิต
1911 

Love Dad 2012 Love Dad 2011 Love Mom 2012 Love Mom 2011 Closed Beta Pilot

โพสต์เมื่อ 2011-6-21 17:29 |แสดงโพสต์ทั้งหมด

★★★ FAQ รวมทุกปัญหา และข้อสงสัย ตั้งแต่ติดตั้งไปจนถึงเล่นเกม! ★★★

FAQ นี้ทีมงานจะรวบรวมข้อมูลเบื้องต้น ทั้งปัญหา และแนวทางการเล่น รวมถึงคำถามต่างๆ ไว้รวมกันภายในกระทู้นี้เพื่อให้ผู้เล่นสามารถค้นหาคำตอบได้อย่างง่ายและสะดวกครับ ^^

★★★★★ ปัญหาเกี่ยวกับการสมัคร ID ★★★★★

Q: สมัคร ID เกม SDGO อย่างไร?
A: สมัครได้ที่หน้าเว็บไซต์เลยครับ หรือจะกดจากลิงค์นี้ก็ได้ ทำตามขั้นตอนที่แจ้งไว้ได้เลย http://sdgo.goldensoft.co.th/Register/RegisterStep1.aspx

Q: ID ที่สมัครไว้แล้วเปลี่ยนแปลงข้อมูลได้หรือไม่?
A: ผู้เล่นไม่สามารถเปลี่ยนข้อมูลต่างๆ ที่ใช้สมัคร ID ได้เอง (ยกเว้น Password) โดยจะต้องส่งสำเนาบัตรประชาชนที่ใช้สมัคร ID มายังบริษัทเพื่อแจ้งขอเปลี่ยนรายละเอียดต่างๆ ที่ Fax 02-9840843 (ไม่สามารถเปลี่ยนเลขบัตรประชาชนได้)

Q: ID ที่สมัครในช่วง CBT สามารถนำไปเล่นในช่วง OBT ได้เลยหรือไม่?
A: หลังจากสิ้นสุด CBT ทีมงานจะ Reset ข้อมูลทุกอย่างก่อนเริ่มต้น OBT โดยผู้เล่นสามารถใช้ ID เดิมเล่นได้ยาวเลย

Q: สมัคร ID แล้วแต่เอาไปใช้เข้าเกมไม่ได้ / สมัครแล้วไม่ได้รับ Mail มาให้กดยืนยัน?
A: ติดตามรายละเอียด พร้อมวิธีแก้ไขจากลิงค์นี้เลยครับ http://sdgo.goldensoft.co.th/boa ... =476&extra=page%3D1

★★★★★ ปัญหาเกี่ยวกับการดาวน์โหลด / ติดตั้งเกม ★★★★★

Q: SDGO เล่นได้กับ Windows เวอร์ชั่้นใดบ้าง?
A: XP / Vista / 7 ทั้ง 32bit 64bit เท่าที่ทีมงานทดสอบสามารถเล่นได้ปกติดีทั้งหมดครับ แต่ไม่ขอรับรองเรื่อง Windows โมฯ ทั้งหลายว่าจะมีปัญหาอะไรหรือป่าวนะครับ - -''

Q: ติดตั้งเกมแล้วค้างที่ 71% ทำอย่างไรดี?
A: ไม่ต้องตกใจไปครับ เป็นเรื่องที่ทุกคนจะได้พบเจอกันหมด แก้ง่ายๆ โดยการ "รอ" ครับ ประมาณ 5 - 15 นาที ขึ้นอยู่กับ Spec ของเครื่องประมาณนี้ ตัวติดตั้งเกมก็จะดำเนินการต่อไปอย่างไม่มีปัญหา อย่าไปกดปิดนะครับ ^^

Q: Client เกมในช่วง CBT นำไปใช้ในช่วง OBT ด้วยได้หรือไม่?
A: ได้ครับ โหลด Patch อีกหน่อยแล้วเล่นได้เลย >_<

Q: SDGO เล่นแบบ Window Mode ได้หรือไม่?
A: ได้ครับ

Q: ปัญหาต่างๆ ของ nProtect กับโปรแกรม Anti Virus
A: เบื้อง ต้นลองตรวจสอบด้วยการปิดตัว Anti-Virus/Firewall ก่อน หากสามารถเข้าเกมได้แปลว่าถูกบล็อค ให้ทำการ Add Exclusion เกมนี้ โดยศึกษาวิธีทำได้จากคู่มือของโปรแกรม Aniti-Virus ที่ใช้อยู่

Q: ปัญหากด Start เกมแล้วนิ่งไม่มีอะไรเกิดขึ้น / กดเข้าแล้วขึ้น Error ต่างๆ
A: อาจเกิดได้หลายสาเหตุครับ เบื้องต้นให้ลองแก้ไขทีละขั้นตอนดังนี้ครับ
          1. Restart เครื่อง 1 ครั้ง จากนั้นลองเข้าเกมอีกครั้ง
          2. กดปิด Anti-Virus จากนั้นลองเข้าเกมอีกครั้ง
          3. Uninstall เกมออกไปจากเครื่อง แล้วทำการ Install เกมทดลองเข้าใหม่อีกครั้ง
          4. ดาวน์โหลด Client เกมมาลองติดตั้งใหม่อีกครั้ง

★★★★★ ปัญหา และข้อสงสัยภายในเกม / กิจกรรม ★★★★★

Q: Closed Beta มีกำหนดการอย่างไรบ้าง?
A: 16 - 26 มิถุนายน 2554

Q: Open Beta ล่ะ?
A: กำหนดการที่วางไว้คือวันที่ 30 มิถุนายน 2554 ครับ

Q: จบ CBT แล้ว Reset มั้ย?
A: Reset ครับ หายหมดทุกอย่าง เหลือแต่เพียง ID ที่สามารถนำไปใช้ต่อในช่วง OBT ได้ครับ

Q: ชื่อนักบินที่ตั้งในช่วง CBT สามารถนำไปตั้งซ้ำในช่วง OBT ได้หรือไม่?
A: ได้ครับ OBT ทุกคนจะต้องทำการตั้งชื่อนักบินใหม่

Q: ผู้ที่เข้าทดสอบช่วง CBT จะได้อะไรตอบแทนในช่วง OBT บ้าง?
A: หากเล่นได้ถึงยศ Corporal จะได้รับไอเท็มดังนี้

Q: แล้วคนที่ไม่ได้มาทดสอบ CBT ล่ะ ได้อะไรบ้างมั้ย?
A: เปรียบเทียบจากเซิร์ฟต่างประเทศ ทุก ID จะเริ่มต้นที่ 0 เสมอครับ แต่เซิร์ฟไทยจะมีแจกเงิน Point จำนวนหนึ่งเพื่อให้ผู้เล่นไปเสี่ยงดวงเปิดแคปซูลได้หลายครั้งอยู่ครับ ทุก ID เลย ไม่ว่าจะเล่น CBT หรือไม่ ^^

Q: ไม่รู้จัก Gundam เล่นเกมนี้ไม่เป็น ควรเริ่มต้นกับเกมนี้อย่างไรดี?
A: ถึงไม่รู้จัก หรือไม่เคยดู Gundam ก็สามารถสนุกไปกันเกมได้ เพราะตัวเกมจะมีระบุ Rank ของหุ่นแต่ละตัวไว้ชัดเจน ทำให้เข้าใจได้ไม่ยากว่าหุ่นตัวไหนมีค่าสถานะที่สูงกว่า โดยเริ่มต้นแล้วผู้เล่นต้องรับ Quest มาเล่น Mission Mode ทั้งแบบเดี่ยว และแบบทีม  ผู้เล่นต้องสะสมเงินไปใช้สุ่มเปิด Capsule เพื่อตามหาหุ่นตัวที่ชอบไปเรื่อยๆ หากเล่นถึงระดับยศ Private First Class (2 ขีด) ก็จะสามารถเข้าร่วมใน VS Mode เพื่อสร้าง และเข้าร่วมห้องแข่งขันสู้กับผู้เล่นท่านอื่นได้ (มันส์มาก)  หากเล่นถึงระดับนี้น่าจะพอทราบถึงระบบต่างๆ พอสมควรแล้ว และผู้เล่นยังสามารถผสมหุ่นเพื่อให้ได้ตัวที่เก่งยิ่งกว่าเพื่อนำไปใช้ต่อสู้กับผู้เล่นท่านอื่นได้อย่างไม่รู้จบ  นี่เป็นเพียงข้อมูลคร่าวๆ เท่านั้น ภายในเกมยังมีระบบต่างๆ อีกมากมาย อย่าลืมมาสัมผัสกันได้ในเกมนะครับ ^^

Q: เล่น Mission Mode คนเดียวได้หรือไม่?
A: ไม่ได้ครับ Mission Mode มีเงื่อนไขคือจะต้องเล่นตั้งแต่ 2 - 4 คนต่อห้องเท่านั้น

Q: ใน Mission Mode กด ESC(Skip) แล้วมันถึงไม่ข้ามหน้า Cut Scenes
A: ต้องกดให้ครบทุกคนทั้งทีม จึงจะสามารถข้ามไปได้

Q: ทำไมถึงเล่น VS Mode ไม่ได้?
A: ต้องเล่น Mission Mode เพื่อเก็บยศของนักบินให้ถึง Private First Class เสียก่อน

Q: ใช้หุ่นตัวไหนดี ไม่รู้จักสักตัว?
A: หลักๆ แล้วหุ่นจะถูกแยกออกเป็น 3 ประเภทในลักษณะที่จำง่ายๆ คือ ค้อน กรรไกร กระดาษ โดยแต่ละประเภทก็จะมีการแพ้/ชนะทางกัน โดยประเภทค้อนจะเน้นโจมตีแบบประชิด, ประเภทกรรไกรจะออกแนวผสมๆ ได้ทั้งประชิดและระยะไกล และประเภทกระดาษจะเน้นโจมตีจากระยะไกล บางตัวสามารถเข้าสู่ Sniper Mode เพื่อเล็งยิงจากระยะไกลไม่ให้เป้าหมายรู้ตัวได้ ส่วนปัจจัยอื่นๆ ในการเลือกใช้งาน เบื้องต้นให้ลองเลือกจากรูปร่างของหุ่นก่อน จากนั้นใช้หุ่นตัวนี้เพื่อเรียนรู้สิ่งต่างๆ แล้วจึงค่อยเลือกหุ่นที่เหมาะสมกับตัวเองเป็นตัวถัดไปครับ

Q: ระดับการอัพเลเวลของหุ่นเป็นอย่างไร?
A: ตามลำดับคือ

Rookie > Soldier > Veteran > Ace > Custom 1 > Custom 2 > Custom 3 > Custom 4 > OC 1 > OC 2 > OC 3 > OC 4 > OC 5 > OC 6 > OC 7 (EX)
*ระบบ OC จะเปิดระบบในอนาคตอีกทีครับ*

Custom อาจถูกเรียกอีกชื่อว่า Slot โดยขั้นนี้จะมีกี่ระดับขึ้นอยู่กับช่องทางที่ได้รับหุ่นมาครับ แต่ละตัวอาจไม่เท่ากัน

Q: อัพ Custom แล้วได้แต้มมาอัพ Status จะเลือกอย่างไรดี?
A: หลังจากที่หุ่นมาถึงระดับ Custom จะได้แต้มมาอัพ Status ด้วยเลเวลละ 1 แต้มครับ ซึ่งหุ่นแต่ละประเภท หรือสไตล์ และแนวทางการเล่นของแต่ละคนก็แตกต่างกันไปจึงไม่สามารถแจ้งได้ชัดว่าควรอัพ Status ไหน แต่ผู้เล่นสามารถอ่านรายละเอียดเรื่อง Status ได้จากเกมไกด์นี้ครับ
>> http://sdgo.goldensoft.co.th/GameGuide/GameGuide.aspx?gidx=25

Q: หุ่นแต่ละช่องทางมี Slot ต่างกันอย่างไร?
A: พูดถึงเฉพาะ Rank A นะครับ มีรายละเอียดแต่ละช่องทางดังนี้
          - เปิดตู้ Capsule Machine : 2 Slot (แต่จะมีโอกาสได้ 3 Slot เหมือนกัน แต่ใน % ที่ต่ำครับ)
          - เปิดตู้ Item Capsule Machine : 3 Slot ระดับ Ace (มี Skill ครบทั้งหมด)
          - ผสมแปลนหุ่น Mix Plan : 3 Slot
          - หุ่นเช่า Rental Unit : 0 Slot
          - หุ่นซื้อตรง ทั้ง Point ทั้ง Cash : 2 Slot

Q: ขายหุ่นทิ้งได้เงิน 500 Point น้อยไปหรือไม่?
A: ในเซิร์ฟเวอร์ต่างประเทศนั้นมีตั้งแต่ขายแล้วไม่ได้อะไรเลย / ได้เงิน 400 / ได้เงิน 600  สำหรับเซิร์ฟไทยเราจึงขอเลือกอยู่กลางๆ ที่ 500 Point ไม่มากและไม่น้อยจนเกินไปครับ

Q: ผสมหุ่นอย่างไร ทำไมถึงต้องผสม?
A: หุ่นระดับสูงอย่าง Rank S จะไม่สามารถเปิด Capsule Machine หาได้ ผู้เล่นจำเป็นต้องซื้อแปลนผสมมาจาก Shop แล้วทำการสะสมหุ่นให้ครบตามเงื่อนไขของแปลนนั้นๆ (บางตัวต้องเก็บเลเวลให้ถึงระดับ Custom 1 ก่อน) จึงจะสามารถนำมาผสมให้ได้หุ่นตัวใหม่ได้

Q: CBT ทำไมเห็นบางคนมี Shining Gundam สีทอง ทั้งๆ ที่ยังไม่มีขาย?
A: ในการเล่น Mission Mode มีโอกาสสุ่มได้รับ Plan ของ [Rank AS] Shining Gundam Battle Mode ครับ นำไปผสมเองได้เลย

Q: % ในการได้หุ่น Rank สูงๆ ใน Capsule Machine เซิร์ฟไทยตั้งไว้ต่ำกว่าเซิร์ฟต่างประเทศหรือไม่?
A: ของไทยเท่ากับเกาหลีเป๊ะๆ เลยไม่มีการแก้ไขแต่อย่างใดครับ

Q: ไอเท็ม Level Protector จะมีการขายในรูปแบบใด?
A: ต้องขออธิบายสำหรับผู้ที่ไม่รู้จักก่อน   ในอนาคตหลังจากอัพ Patch ระบบ Over Custom (OC) แล้ว จะทำให้หุ่นทุกตัวหลังจากอัพเลเวลไปถึงระดับ Custom จะสามารถอัพต่อไปที่ระดับ OC ได้ [ดูรายละเอียดการอัพเลเวลได้ที่คำถามข้อด้านบน] ซึ่งในการ OC นั้นจะไม่ได้สำเร็จ 100% หาก OC พลาดจะเสีย EXP ที่เก็บมาทั้งหมดไป โดยได้มีไอเท็ม Level Protector นี่ล่ะที่จะมาช่วยทำให้ หาก OC พลาดก็จะไม่เสีย EXP ที่เก็บมาไป

โดยไอเท็ม Level Protector นี้จะมีโอกาสสุ่มได้รับจาก Mission Mode รวมถึงจะมีขายเป็น Cash Item  ส่วนเรื่องจะมีขายเป็น Point หรือไม่ ต้องรอการพิจารณาอีกทีครับ เพราะสามารถหาได้จาก Mission Mode อยู่แล้ว

Q: Item Capsule Machine คืออะไร?
A: Item Capsule Machine (ItemCM) คือตู้แคปซูลพิเศษที่จะมีโอกาสเปิดได้หุ่น Rank S / Rank A / Rank B / ไอเท็มกดใช้ / เงิน Point โดยจะเปิดให้ใช้งานตั้งแต่ช่วง OBT และจะอัพเดทตู้ใหม่เป็นประจำทุกเดือน (หุ่นที่เปิดได้จากตู้นี้จะออกมาเป็นระดับ Ace เลย คือจะมีท่าไม้ตาย Special และ Skill ให้ใช้งานได้ทันที และมี 3 Slot ด้วย)

Q: กันดั้ม 3 ก๊ก จะโผล่มาในเกมด้วยหรือไม่?
A: มีแน่นอนครับ ทีมงานจะทยอย Patch ไปตามลำดับเรื่อยๆ ครับ

Q: เซิร์ฟไทยเปิดทีหลังประเทศอื่น จะอัพเดท Capsule Machine ทันเค้ามั้ย?
A: เนื่องจาก Capsule Machine ต้องทำการ Patch ตามลำดับไป จึงไม่ทันเซิร์ฟต่างประเทศอย่างแน่นอนครับ แต่ทั้งนี้ก็จะมีหุ่นใหม่ๆ ที่ฮิตๆ มาให้ซื้อ / เช่า / Item Capsule Machine ล่วงหน้าเป็นช่วงๆ ไปครับ ไม่งั้นกว่าจะได้ใช้หุ่นใหม่อาจต้องรอนานกันหลายเดือนเลยกว่าจะได้เล่น

Q: OBT จะมี Rank S ลงกี่ตัว? มีแปลนให้ทำเลยหรือไม่?
A: OBT จะเป็นอะไรที่พิเศษหน่อยครับ จะมีหุ่น Rank S ลงใน Item Capsule Machine รวมถึงยังมีกิจกรรมพิเศษให้ผู้เล่นได้สัมผัสหุ่น Rank S ได้ก่อนใครในช่วงแรก  ส่วนเรื่องแปลนจะอัพเดทตามหลังมาอีกทีเหมือนเซิร์ฟต่างประเทศเลยครับ

Q: Mission Mode ระดับ Normal ยากจัง แบบนี้ Hard เล่นไม่ผ่านแน่เลย?
A: ความยาก-ง่าย อ้างอิงตามชื่ออยู่แล้วครับ ในวันนี้ระดับ Normal อาจเล่นยาก แต่ในอนาคตที่มีหุ่น Rank S อยู่ในมือ มีเทคนิคการเล่นที่ชำนาญมากขึ้น รวมถึงมีทีมที่ดี จะช่วยให้การพิชิต Mission ระดับ Normal / Hard / Expert ทำได้ง่ายมากขึ้นครับ สู้ๆ

Q: Quest จำเป็นต้องทำหรือไม่ ทำแล้วได้อะไรบ้าง?
A: แต่ละ Quest จะมีของรางวัลที่แตกต่างกันไปตั้งแต่เงิน Point ไปจนถึงหุ่น Rank ต่างๆ ครับ ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่เกมไกด์นี้เลยครับ
>> http://sdgo.goldensoft.co.th/GameGuide/GameGuide.aspx?gidx=38

Q: การตั้ง Clan ทำได้อย่างไร?
A: การดำเนินการทุกอย่างเกี่ยวกับ Clan ทั้งหมดจะต้องทำผ่านเว็บไซต์ โดยระบบนี้จะอัพเดทให้ใช้งานกันเร็วๆ นี้ครับ

Q: อัพ Status อย่างไรให้ติด Critical บ่อยๆ?
A: การโจมตีแล้วติด Critical ไม่ได้มีผลมาจากการ Up Status ครับ แต่ถ้าเราสามารถโจมตีฝ่ายตรงข้าม จากด้านหลัง จะติด Critical ทุกนัดเลยครับ แต่ในทางกลับกันหากโจมตีในมุมที่ฝ่ายตรงข้ามถือโล่อยู่จะติด Guard ทำให้ความแรงลดลงเหลือนิดเดียวเท่านั้นครับ

Q: สี Paint จะมีเพิ่มเติมในอนาคหรือไม่ ลงสีอย่างไรให้สวย?
A: จะมีการอัพเดทสีใหม่อยู่เสมอไม่ต่างจากการอัพเดทหุ่นใหม่เลยครับ ส่วนการลงสีทีมงานขอแนะนำให้เลือกซื้อแบบสี Set มาเทลงก่อน จากนั้นค่อยซื้อสีแบบขวดเดี่ยวมาเทลงแค่บางจุด Mix ให้สวยงามครับ

ตัวอย่าง : หากต้องการทำสีหุ่นโทน ส้ม-ดำ แต่ใน Shop ไม่มี Set สีที่ชอบขายเลยให้ทำตามนี้ครับ
          - เลือกดูก่อนว่าสีแบบ Set  มี Set ใดบ้างที่มีสีส้ม หรือสีดำเทลงในจุดที่ถูกใจอยู่แล้วบ้าง (ขอสมมติให้ซื้อ Set สีดำ-เขียว มาละกันครับ)
          - จากนั้นให้ซื้อขวดสีส้มแบบเดี่ยวมาเพิ่มต่างหากอีก 1 - 2 ขวด
          - เวลาลงสีให้ใช้ Set ดำ-เขียวลงไปก่อนแล้วกดยืนยัน
          - จากนั้นเทสีส้มลงไปทับสีเขียว จะทำให้หุ่นเราเหลือแต่สี ส้ม กับ ดำ ตามที่ต้องการแล้วครับ ง่ายใช่มั้ยล่ะ ^^

Q: Operator คืออะไร จำเป็นต้องซื้อหรือไม่?
A: Operator (OP) เปรียบเสมือนผู้ช่วยของเรา ในการซื้อ OP แต่ละคนจะทำให้เสียงพากษ์ในแต่ละช่วงแตกต่างกันไป โดยในช่วง OBT เหล่า OP จะพากษ์เป็นเสียงไทยทั้งหมดเลยครับ และ OP แต่ละคนก็จะมีโบนัสอย่าง เพิ่ม EXP หลังจากเล่นจบให้ด้วย ติดตามรายละเอียดได้จากเกมไกด์นี้ครับ
>> http://sdgo.goldensoft.co.th/GameGuide/GameGuide.aspx?gidx=34

Q: ค่า Cost คืออะไร?
A: ค่า Cost จะถูกใช้ในโหมด Battle Ship (ยังไม่เปิดให้บริการ) ซึ่งเรือรบแต่ละลำจะรองรับได้ที่ 10 Cost ส่วนหุ่นที่จะนำมาบรรจุเข้าไปก็จะมีการใช้จำนวน Cost ที่ต่างกันไป ทำให้มีความหลากหลายในการจัดหุ่นเข้าเรือรบ โดยแต่ละ Rank มีรายละเอียดดังนี้
          - Rank S, SS : 5 Cost
          - Rank A : 4 Cost
          - Rank B : 3 Cost
          - Rank C : 2 Cost

Q: Slot คืออะไร Custom2 Custom3 ล่ะ?
A: แบบเข้าใจง่ายๆ Slot กับ Custom คือสิ่งเดียวกัน คือระดับความสามารถของหุ่นครับ ยิ่งหุ่นมีระดับ Custom สูง ยิ่งทำให้สามารถเก็บเลเวลเพื่ออัพ Status ได้จำนวนแต้มเท่ากับระดับ Custom

เช่น [Rank A] Gundam Exia Custom 3 หากเจอแบบนี้แสดงว่าเจ้า Gundam Exia ตัวนี้สามารถเก็บเลเวลได้ถึง Custom 3 ซึ่งก็จะทำให้มีแต้มมาอัพ Status ทั้งหมด 3 แต้มครับ

Q: แบบนี้เราต้องหาหุ่น Custom 3 มาใช้สิ ได้เปรียบกว่าเห็นๆ ว่าแต่จะหาจากไหนล่ะ?
A: โดยทั่วไปการเปิดตู้ Capsule Machine และซื้อจาก Shop จะได้หุ่นระดับ Custom 2 ครับ  หากต้องการระดับ Custom 3 หลักๆแล้วจะต้องผสมแปลนเองเท่านั้นครับ นอกจากนั้นยังสามารถหาได้จากตู้พิเศษ Item Capsule Machine และตามโปรโมชั่น หรือกิจกรรมต่างๆ อีกด้วยครับ

Q: ระดับการอัพเลเวลแบ่งเป็นขั้นอย่างไรบ้าง?
A: คำตอบนี้มีอยู่ใน Game Guide อยู่แล้วครับ ดูได้จากลิงค์นี้เลย http://sdgo.goldensoft.co.th/GameGuide/GameGuide.aspx?gidx=25

Q: SDGO ใช้บัตรอะไรเติมเงินได้บ้าง?
A: เบื้องต้นจะสามารถใช้บัตร True Money และบัตร G-Cash ในการเติมได้ครับ หากเติมด้วยบัตร G-Cash จะมีโปรโมชั่นพิเศษแถมเพิ่มด้วยโดยสามารถดูรายละเอียดได้จากลิงค์นี้ครับ http://gcash.goldensoft.co.th/sdgo

Q: อัตรการเติมอยู่ที่เท่าไหร่?
A: นับง่ายๆ ที่ 100 Cash : 1 บาทครับ

Q: อยากหยอดตู้พิเศษลุ้น Rank S ที่ตู้ Item Capsule Machine จะหา Coin จากไหน?
A: ใช้ Cash ซื้อเหรียญ Coin ได้ในราคา 400 Cash ต่อ 1 เหรียญได้จาก Shop ภายในเกมเลยครับ

Q: หยอดตู้พิเศษ Item Capsule Machine แล้วจะได้หุ่น Rank S จริงเหรอ?
A: จริงครับ ในตู้นี้จะมีหุ่น Rank S / A / B ไอเท็มกดใช้ และเงิน Point ครับ โดยมีโอกาสได้หุ่นทั้งหมดรวมกันที่ 25% ครับ แอบบอกข้อมูลลับเลยนะเนี่ย ^^

Q: เงินหายากจัง หาจากไหนดี?
A: หากจะมองกันดีๆ แล้ว เงินก็ไม่ได้หายากจนเกินไปครับ เพราะเริ่มต้นมาที่เกมบังคับเปิดตู้จะเหลือเงิน 600 Point จากนั้นทีมงานก็ใจดีแจกไปอีกฟรีๆ ID ละ 5,000 Point ต่อมารับ 4 Quest แรกง่ายๆ ได้มาอีก 2,200 Point ไปลุย Mission อีกนิดจน Rank Up ได้รางวัลอีก 3,000 Point ทั้งหมดนี่ถ้าเล่นกันจริงๆ น่าจะแค่ครึ่ง ชม. เองครับ ได้เงินแล้วทั้งหมด 600 + 5,000 + 2,200 + 3,000 = 11,100 Point แล้ว  เล่นเก็บเลเวลไปอีกหน่อย Rank Up ได้เงินตลอดทุกครั้งอีกด้วย เห็นมั้ยว่าไม่ได้ยากเย็นอย่างที่คิดครับ ^^

**หากมีอะไรเพิ่มเติมที่งานจะนำมาอัพเดทให้เรื่อยๆ ครับ ^^

แบ่งบัน  

Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64

gPoint
2112  
เครดิต
6579 

Closed Beta Pilot

โพสต์เมื่อ 2011-6-23 14:41 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดไปเลยครับอยากให้ทุกคนมาอ่านกระทู้นี้ก่อน เชื่อว่า คำถามต่างๆจะหายไปได้มากเลยทีเดียว
ชาบูๆ

แสดงความคิดเห็น

kimkim2547  ผมเติมเงิน true 50 สองใบแต่ไม่ขึ้นในเกมจะทำยังไงครับ  โพสต์เมื่อ 2011-7-22 14:30

Rank: 5Rank: 5

gPoint
810  
เครดิต
5475 

Love Dad 2011 Love Mom 2012 Closed Beta Pilot

โพสต์เมื่อ 2011-6-23 14:49 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดันๆ 555

Rank: 3Rank: 3

gPoint
78  
เครดิต
310 
โพสต์เมื่อ 2011-6-23 19:45 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของผมแปลกกว่าใคร กด START มันขึ้นว่า network connection is failed มันหมายความว่าไงเหรอครับ
รบกวนช่วยตอบทีครับ เพราะไม่เคยมีใครตอบผมเลย

แสดงความคิดเห็น

jameszaza073  เป็น เหมือเราเลย  โพสต์เมื่อ 2011-7-19 14:30

gPoint
2418  
เครดิต
8719 

Closed Beta Pilot

โพสต์เมื่อ 2011-6-23 23:14 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TunGKunGz เมื่อ 2011-6-23 23:16

สงสัยตรงนี้

"Q: หุ่นแต่ละช่องทางมี Slot ต่างกันอย่างไร?
A: พูดถึงเฉพาะ Rank A นะครับ มีรายละเอียดแต่ละช่องทางดังนี้
          - เปิดตู้ Capsule Machine : 2 Slot (แต่จะมีโอกาสได้ 3 Slot เหมือนกัน แต่ใน % ที่ต่ำครับ)
"

แปลกดีครับ (แต่แว่วๆมาว่า ญี่ปุ่นก็มีหนะนะ)

Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64Rank: 64

gPoint
272  
เครดิต
390 
โพสต์เมื่อ 2011-6-24 00:46 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
สรุปว่าถ้างบเยอะก็ไข Item Capsule Machine คุ้มกว่าเพราะได้ ace มาเลยไม่ต้องนั่งเวลให้เมี่อยตุ้ม

gPoint
472  
เครดิต
577 

Love Mom 2012 Closed Beta Pilot

โพสต์เมื่อ 2011-6-24 01:11 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
Q: OBT จะมี Rank S ลงกี่ตัว? มีแปลนให้ทำเลยหรือไม่?
A: OBT จะเป็นอะไรที่พิเศษหน่อยครับ จะมีหุ่น Rank S ลงใน Item Capsule Machine รวมถึงยังมีกิจกรรมพิเศษให้ผู้เล่นได้สัมผัสหุ่น Rank S ได้ก่อนใครในช่วงแรก  ส่วนเรื่องแปลนจะอัพเดทตามหลังมาอีกทีเหมือนเซิร์ฟต่างประเทศเลยครับ

ว้าววววว !!!!

gPoint
178  
เครดิต
194 
โพสต์เมื่อ 2011-6-24 10:43 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
Q: หุ่นแต่ละช่องทางมี Slot ต่างกันอย่างไร?
          - เปิดตู้ Item Capsule Machine : 3 Slot ระดับ Ace (มี Skill ครบทั้งหมด)
          - ผสมแปลนหุ่น Mix Plan : 3 Slot
          - หุ่นเช่า Rental Unit : 0 Slot
          - หุ่นซื้อตรง ทั้ง Point ทั้ง Cash : 2 Slot

แล้วทำไมหุ่นที่ขายในงาน ถึงมี 3 slot ครับ

gPoint
2398  
เครดิต
9553 

Love Dad 2011 Love Mom 2012 Closed Beta Pilot

โพสต์เมื่อ 2011-6-24 10:54 |แสดงโพสต์ทั้งหมด

โอ้ว เล่นทั้งจีน ทั้งHKมาหลายปี ไม่เคยจะได้หุ่น 3[]แบบออกจากตู้เลยนะเนี้ย
สนใจมาตบการดสาวน้อยโมเอะเป็นเพื่อนกัน จิ้มเลย <<<

gPoint
396  
เครดิต
3090 

Closed Beta Pilot Love Mom 2011 Love Dad 2011

โพสต์เมื่อ 2011-6-24 11:26 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีจังแฮะ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก
รหัสลับ เปลี่ยน

รูปแบบข้อความล้วน|GS Call Center : 0-2836-2555, 08-8289-0712 ถึง 4|Fax : 0-2836-2588|www.SDGO.in.th

GMT+7, 2014-10-25 14:44 , Processed in 0.057894 second(s), 15 queries .