เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

รองทรงสูง เป็นยังไง

รองทรงสูง เป็นยังไง

ม.ปลาย โรงเรียนผมไห้ตัดรองทรงสูง ผมเลยไปตัดมาเมื่อวาน เเต่ทรงออกมาเเปลกๆ. ข้างบนผมตั้งเเหลม รู้สึกเเปลกๆ เลยมาถามในบอร์ดว่ารองทรงสูงสำหรับ ม.ปลาย เป็นยังไง

เค้าก้อเพิ่งไปตัดมา>3<ฟินโคตรทรงนี้ออกเเนวพระยาไมยราบ

มันคือทรงขุนศึกครับแปลกๆเงี้ยแหละ55

รองทรงสูง คือ ข้างหลังหัวมันจะขึ้นเลยครึ่งกระบาน

ถ้าต่ำกว่ากลางกระบาน จะเรียก รองทรงต่ำ งับ!

เป้นผม ไม่ฟังอาจารย์หรอก สั่งตัดก๊ไม่ตัด

เจอตัว ก๊ วิ่ง  เฮ้ !! โดนจับได้หัวเเหว่ง อิ.

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย AlonezBF เมื่อ 14-5-2013 12:27
เป้นผม ไม่ฟังอาจารย์หรอก สั่งตัดก๊ไม่ตัด

เจอตัว ก๊ วิ่ง  เฮ้ !! โดนจับได้หัวเเหว่ง อิ. ...

5555ีชีวิตวัยมัธยมอ้ะดีที่สุดล้ะ55

โคตรเฟี้ยวว 555

อาจารย์ไม่เคยได้แตะหัวผม  เวลาเค้าตรวจผมหาผมไม่ค่อยเจอ 55555

รองทรงสูง มันจะตัดเกรียนด้านล่าง-ข้างของหัวมากกว่า รองทรงต่ำ

พูดง่ายๆก็คือ ตัดเกรียนรอบๆหัวจากล่างหัวขึ้นบนหัว ยิ่งสูงก็ยิ่งเกรียนเยอะ

ยิ่งต่ำก็ยิ่งเกรียนน้อย อธิบายไม่ค่อยถูกแหะ

The most successful people in the world
Have made many mistakes
And experienced far more failure than the rest.

By ... ALEX & CHEELONG

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย AlonezBF เมื่อ 14-5-2013 12:27

เจอตัว ก๊ วิ่ง  เฮ้ !! โดนจับได้หัวเเหว่ง อิ. ...
แฟนเรา ก็แบบนายนั่นแหละ  ฟังมันเล่าว่าบางทีรู้ว่าอาจารย์จะตรวจผมมันก็ไปโรงเรียนสายๆหน่อย +555

.     .      .

เพิ่มหัวข้อใหม่