เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

การย้อนเวลาคอม wd7

การย้อนเวลาคอม wd7

การย้อนเวลาระบบ Windows 7 เป็นการย้อนเวลาถอยหลักหลังกลับไปยังที่เดิมของระบบที่ผ่านมาเราสามรถเลือกช่วงเวลาหรือการกระทำที่ผ่านมา เช่น การติดตังโปรแกรมหรือถอนโปรแกรม หากคุณติดตั้งโปรแกรมแล้วมีปัญหาคุณก็สามารถยอนเวลากลับไปยังตอนที่คุณยังไม่ได้ติดตั้งโปรแกรมที่มีปัญหานั้นได้ มาดูขั้นตอนการทำครับ
1.เข้าไปที่ Start ->Control Panel

2.เลือกตรง View by เลือก "Large icons"
3.คลิก Recovery ตามภาพเลยครับ

4.คลิก Open System Testore

5.คลิก Next >

6.เลือกช่วงเวลา หรือการกระทำที่คุณต้องการย้อนเวลากลับไปครับ เมื่อเลิอกเสร็จแล้วคลิก Next > หลังจากนั้นรอสักคู่ ประมาณ 5-10 นาที หรือนานกว่านั้นหากย้อนกลับไปหลายวันครับ เท่านี้ก็เสร็จแล้วครับ

ขอขอบคุนhttp://www.mycomsci.com/Article/?s=76&p=computer

สาระ D

ชอบๆๆ

สาระๆ

ทำได้ด้วยหรอ -0-" ไม่เคยรู้มาก่อนเลย สาระๆ ขอบคุณคับ

แต่ข้อมูลทุกข้อมูล จะเป็นเหมือนเดิมตามวันที่ย้อนเวลา ใช่ป่าว

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย pblep เมื่อ 18-10-2012 00:17
แต่ข้อมูลทุกข้อมูล จะเป็นเหมือนเดิมตามวันที่ย้อนเวลา ใช่ป่าว
ใช่ครับ

อ้าว มีเครื่องย้อนเวลาแล้ว
«. мy.Šħ๐ρ
«. мy. Ĝαиģ

«.ใช้ชีวิตอยู่กับความจริง ยอมรับสิ่งที่เป็น

ไม่ต้องให้โดเลม่อนช่วยครับทำเองได้ที่บ้าน

Good like +1

ยังไม่เคยใช้เลย ฟอเมทใหม่ตลอด

ลองทำดูล่ะแฟนที่เลิกกันไปไม่เห็นกลับมาคืนดีเหมือนเวลาเลยแฮะย้อนไปเสียเปล่าเลยเรา

เพิ่มหัวข้อใหม่