34 123
เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

วิธีใช้จอยกดF5เอง

วิธีใช้จอยกดF5เอง

ถามกันมาเยอะจังกระทู้เก่าๆก็มีนะแต่ผมจะมาอธิบายใหม่ให้อีกที

เริ่มเลยละกัน อันดับแรกคุนต้องมีจอยครับ

2.โหลดโปรแกรม http://adf.ly/DzWsd  กดที่ลิ้งเลยครับ

พอมีทั้ง2อย่างแล้วเรามาเริ่มกันเลยครับ

หลังจากที่เราโหลดโปรแกรมมาแล้ว อย่าพึ่งเปิดนะครับ คุณต้องเสียบจอยก่อน ถึงจะเปิดโปรแกรมได้
ถ้าไม่เสียบจอยจะเปิดโปรแกรมไม่ได้ครับ
ให้เราเปิดโปรแกรมขึ้นมา จะไดเดังรูปนะครับ

ให้เรากดที่คำว่า File แล้วตั้งชื่อว่า zone4 ครับ เพื่อเวลาเราเปิดโปรแกรมใหม่จะได้เข้าชื่อนี้ครับ
ต่อไปก้เป็นการตั้งค่าจอย จากรูปนะครับด้านล่าง ในทีนี้ผมจะตั้งใหเป็นปุ่ม Button 7 (มันคือปุ่มL2บนจอยเราครับ)

ให้เรากดปุ่มF5ที่คีบอร์ดเลยครับ

จากรูปด้านบนหลังจากที่เรากดF5แล้ว ถ้าเราจะตั้งให้มันกดF5เอง ก็เพียงแค่คุณเลื่อนลูกศร ตรงแถบคำว่า
Automatic Shooting เลื่อนมาให้อยู่ระหว่างกลางขีดแรกกับขีด2ก็พอครับ แต่ถ้าเลื่อนเพิ่มไปอีกมันจะกดถี่ขึ้นครับ

ลืมบอกไปอย่างนึง ในตอนที่คุณอยู่ในเกมนะครับ ให้คุณกดปุ่มที่คุณตั้งค่าค้างใว้
                 จากรูปผมตั้งให้ปุ่มL2เป็นF5 ให้คุณกดL2ค้างใว้แล้วดึงจอยออกครับ แค่นี้มันจะกดเองตลอดครับ
          ป.ล.วิธีนี้ใช้เล่นกับตู้ สล๊อต ก็ได้นะครับเพียงแค่คุณตั้งปุ่มให้เป็น สเป็คบาร์ แล้วก็ทำเหมือนกัน
                                   โปรแกรมใช้ได้ต่อ 1 จอ นะครับ หรือใครใช้ได้หลายจอ บอกมั่งนะ

จบการ บริหารจอย Byผู้พันโจโจ

[ แก้ไขล่าสุด joesave1 เมื่อ 7-4-2013 13:50 ]

ขอบคุณ คร้าบบ

ไม่มีจอย   มีแต่จอบ
«. мy.Šħ๐ρ
«. мy. Ĝαиģ

«.ใช้ชีวิตอยู่กับความจริง ยอมรับสิ่งที่เป็น

ไม่มีจอย หงอยเลย

แล้วกดสลับหน้าจอทำเหมือนกันไหมคับ

แบบว่า F5 แล้ว Alt+Tab แล้ว F5 อ่ะครับ

ผมเปิด 6 จออ่ะอยากกดทิ้งไว้ให้มันออโต้
แบบว่าดูหนังเบื่อละอยากไปเที่ยวบ้าง อิอิ

55555มีจอบพอดีเลย เเถมกำลังจะปั้มไหม่อีก2ตัวด้วย

ว๊าว!!

1จอย ออโต้ได้แค่1จอครับ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย joesave1 เมื่อ 7-4-2013 15:01
1จอย ออโต้ได้แค่1จอครับ
คุณแน่ใจนะครับ ได้1เจอเดียว

ไช้ได้ไหมอะคับๆๆๆ

ไม่มีจอยก็หงอยแดรก = =

ยังไงยังไง ก็เครียด=w=

จอย ps3ใช้ได้ป่ะ

คือมี จอย ps3 อ่ะ
เหนมีคนบอกต่อใข้ บูธูท หาไม่เจอ
- -

ใช้ได้ จิง จะขอบบคุณๆ

34 123
เพิ่มหัวข้อใหม่